BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìbàdàn
Gbọin-gbọin ni a wà lẹ́yìn Makinde bí òkè, àhesọ ọ̀rọ̀ lásán n'ìròyìn tó ní a fẹ́ yọ ọ́ nípò – Ilé Aṣòfin Oyo
23 Ìgbé 2026
Mínísítà fọ́rọ̀ ohun àmúsagbára Adebayo Adelabu ṣàlàyé ìdí tó fi kọ̀wé fipò sílẹ̀
23 Ìgbé 2026
Níṣojú mi báyìí ni wọ́n ṣe ṣá ọkọ mi ládàá pa ṣùgbọ́n mi ò lè pariwo kí wọ́n má bàá ṣá èmi náà-Ìyàwó olóyè Ibadan
21 Ìgbé 2026
4:19
Fídíò,
Bàbá àti ọmọ ni Olubadan àti Makinde, kò yẹ kí ìjà máa wáyé láàárín wọn - Balogun Olubadan
, Duration 4,19
18 Ìgbé 2026
"Ẹ̀yin ọ̀dọ́ tí ẹ̀ ń kún pé bí Toun Soetan ṣe ń kọrin ń di yín lọ́wọ́ láti dárà nínú ìjọ, ó ti lọ, ẹ wá dárà yín ká rí i"
17 Ìgbé 2026
Àwọn ìdí rèé tí gómìnà kan fi le yọ ọba nípò lábẹ́ òfin
13 Ìgbé 2026
Wo ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa ikọ̀ aláàbò ilẹ̀ Ibadan tuntun, Ibadan Community Guard
9 Ìgbé 2026
Mi ò bá Makinde àti Olubadan jà, ìdí rèé táwọn èèyàn kò fi rí mi pọ̀ mọ́ Gómìnà àti Ọba Ladoja - Alaafin
8 Ìgbé 2026
Makinde gbé Adé àti Ọ̀pá Àṣẹ fún Ọba mẹ́ta tó wà lójú òpó Olubadan, bó tilẹ̀ jẹ́ pé àwọn Ọba náà ò yọjú
4 Ìgbé 2026
Tánkà agbépo tó sọ ìjánu rẹ̀ nù kọlu kẹ̀kẹ́ Maruwa lọja Oje n'Ibadan, èèyàn mẹ́ta kú, àwọn mìíràn kán léegun ẹ̀yìn
24 Ẹrẹ̀nà 2026
Makinde kéde ₦10,000 owó ìrànwọ́ fáwọn òṣìṣẹ́ ìpínlẹ̀ Oyo torí ọ̀wọ́ngógó epo bẹntiróòlù
23 Ẹrẹ̀nà 2026
Àwọn àgbẹ̀ oníkòkó méjì tó ṣẹ́kù sí àkàtà àwọn ajínigbé nínú mẹ́rin tí wọ́n jí gbé níléeṣẹ́ kòkó n'Ibadan ti gba ìtúsílẹ̀
22 Ẹrẹ̀nà 2026
Kí ló máwọn afurasí jàndùkú olóṣèlú ya wọ ilé Igbákejì Gómìnà ìpínlẹ̀ Oyo tẹ́lẹ̀ n'Ibadan, ba ọ̀pọ̀ dúkìá jẹ́? Àlàyé rèé
8 Ẹrẹ̀nà 2026
Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ ẹ̀yin ti ẹ ṣàbẹ̀wo sí mí nílẹ, àyè ọpẹ́ padà yọ- Sunday Igboho
23 Èrèlè 2026
Èèwọ̀ ni fún ẹnikẹ́ni láti daran jẹko ní ìta gbangba nílẹ̀ Ibadan - Olubadan
10 Èrèlè 2026
Fulani mẹ́ta tó wà ní àhámọ́ àwọn aṣọ́gbó nílùú Oloka l'Ogbomoso la fẹ́ dá sílẹ̀ ló jẹ́ ka ṣekúpa aṣọ́gbó márùn ùn - Afurasí jẹ́wọ́
8 Èrèlè 2026
6:48
Fídíò,
Ìtàn tó rọ̀ mọ́ orúkọ Kòbọmọjẹ́ ní Ibadan àti ìdí tí àṣà dídá abẹ́ f'ọmọbìnrin ṣe dohun ìgbàgbé ní agboolé náà
, Duration 6,48
6 Èrèlè 2026
Itan Manigbagbe: Oba Asanike Yefusu Oloyede, Olubadan tó gbóyà, aláwàdà, tó tún kún fún ọgbọ́n
28 Sẹ́rẹ́ 2026
Ohun tí a mọ̀ nípa àbẹ̀wò Sunday Igboho sí Olubadan Ladoja, ohun tó sọ nípa yíyọ orúkọ rẹ̀ kúrò nínú àwọn tí ìjọba ń wá
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Ó nira láti bá ìjọba tó wà lóde báyìí ní Naijiria sọ òtítọ́ - Makinde
26 Sẹ́rẹ́ 2026
Olubadan Rashidi Ladoja sọ̀rọ̀ lórí ìpèníjà àbò ní Nàìjíríà, Ó ní ó ti ń pẹ́ nílẹ̀ jù
23 Sẹ́rẹ́ 2026
Ẹ gbájúmọ́ ètò ààbò ilẹ̀ Yorùbá dípò jíjà sí ipò - Sunday Igboho sáwọn ọba ilẹ̀ Yorùbá
21 Sẹ́rẹ́ 2026
1:00
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,00
24 Ìgbé 2026
Page
1
nínú
26
1
2
3
4
5
6
7
26
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology